भाजप इंधनाचे दर वाढवून जबरदस्ती वसुली करत आहे-काँग्रेस

इंधन दरवाढीविरोधात दिवसभराच्या देशव्यापी निषेधानंतर कॉंग्रेसने दरवाढ मागे न घेतल्याबद्दल सरकारवर निशाणा साधला आहे.
सोनिया गांधी आणि राहुल गांधी यांच्यासह पक्षाच्या नेत्यांनी आणि कार्यकर्त्यांनी दरवाढीविरोधात एक व्हिडिओ संदेश प्रसिद्ध केला. निषेधासाठी कॉंग्रेस कार्यकर्त्यांनी दुचाकी आणि बैलगाड्या वापरण्याची एक अनोखी पद्धत अवलंबली.

कॉंग्रेस नेते के.सी. वेणुगोपाल:

कॉंग्रेस नेते के.सी. वेणुगोपाल म्हणाले, कोविड -१९ च्या संकटकाळात सरकारने सर्वसामान्यांना लुटण्यासाठी खंडणीखोरीचे अधोरेखित करणे हा या निषेधाचा हेतू होता.
पक्षाचे सरचिटणीस वेनागोपाल यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे की, “आजच्या कार्यक्रमास प्रचंड यश मिळाल्याबद्दल पक्ष आपल्या स्वयंसेवक आणि कार्यकर्त्यांचे आभार मानतो आणि जनतेचा आवाज सरकारला जनतेविरोधी निर्णय परत घेण्यास भाग पाडेल अशी आशा करतो,” असे पक्षाचे सरचिटणीस वेणगोपाल यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे.

उत्पादन शुल्क आकारून त्या रेकॉर्ड अंतर्गत जबरदस्ती वसुली:

उत्पादन शुल्क आकारून त्या रेकॉर्ड अंतर्गत जबरदस्ती वसुली केली जाते.कॉंग्रेसचे माजी अध्यक्ष राहुल गांधी म्हणाले, सरकारने पेट्रोल आणि डिझेलच्या किंमती 22 वेळा वाढवल्या आहेत. इंधन खरेदी करण्यासाठी आपल्याला अधिक पैसे द्यावे लागतील. अप्रत्यक्षपणे, जेव्हा पेट्रोल आणि डिझेलच्या किंमती वाढल्यामुळे महागाई वाढते, तेव्हा तुम्हाला त्याचा त्रास होतो.
ते म्हणाले, कच्च्या तेलाची किंमत आतापर्यंतच्या खालच्या पातळीवर आहे, परंतु इंधनाचे दर भारतात सर्वाधिक स्तरावर आहेत.
कॉंग्रेसने स्पिक अप अगेन्स्ट इंधन हाईक नावाची सोशल मीडिया मोहीम सुरू केली आहे. या मोहिमेमध्ये कोट्यवधी संदेश आणि व्हिडीओची देवाणघेवाण व सामायिकरण करण्यात आल्याचे पक्षाचे म्हणणे आहे, शेतकरी, टॅक्सी आणि बस मालक, वाहतूकदार, कामगार आणि सामान्य नागरिकांचे हाल दर्शवित आहेत.
ही मोहीम जागतिक स्तरावरही अव्वल स्थानी आहे. कॉंग्रेसचे लाखो स्वयंसेवक विविध सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्ममध्ये भाग घेत आहेत. ३० जून ते ४ जुलै या कालावधीत पक्ष तालुका / तहसील स्तरावर आणि ब्लॉक स्तरावर जोरदार निदर्शने करणार आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *