covid-19 vaccination

अखेर रशियानी बाजी मारली- कोरोनाविर औषध कोरोनाच्या मुळावर वार करते.

१)रशियन फार्मा कंपनी आर-फार्मने हा कोविड -१९ मधील देशातील पहिले औषध असल्याचा दावा केला आहे.

२)कंपनीचा दावा आहे की कोरोनाव्हायरस देण्याच्या पाचव्या दिवशी 75% रुग्णांमध्ये कोरोनाव्हायरस आढळला नाही

 रशिया-स्थित औषध कंपनी आर-फार्मने कोविड 19 औषध तयार केले आहे. या औषधाचे नाव कोरोनावीर आहे. आता क्लिनिकल चाचणीनंतर रुग्णांच्या उपचारासाठी हे औषध मंजूर झाले आहे. कोरोनाच्या रूग्णांवर या औषधाचा चांगला परिणाम होईल असा कंपनीचा दावा आहे. प्रसूतीच्या पाचव्या दिवशी जवळजवळ 77 टक्के रुग्णांमध्ये कोरोना आढळला नाही.तो कोरोनाच्या मुळाशी हल्ला करतो ,कंपनीचा असा दावा आहे की कोरोनाविर हे देशातले पहिले औषध आहे ज्याने कोविड -१९  च्या रूग्णांवर पूर्णपणे उपचार केले. हे औषध कोरोनाची संख्या वाढण्यापासून प्रतिबंधित करते.
कंपनीचा दावा आहे की, तो कोविड -१९ च्या मुळावर वार करतो , कंपनीचा असा दावा आहे की ‘कोरोनावीर’ हे देशातले पहिले औषध आहे जे पूर्णपणे कोविड-१९  रुग्णांच्या उपचारासाठी आहे. कोरोनाची प्रकरणे जगभरात वाढत आहेत परंतु समस्येचे मूळ कारण व्हायरस आहे. संक्रमित रूग्णांमध्ये हे औषध कोरोनाची संख्या वाढण्यास प्रतिबंध करते.

 हे रोगाच्या मुळावर प्रहार करते:


७७% मध्ये पाहिलेला फायदा रशियन फार्मा कंपनी आर फार्मच्या म्हणण्यानुसार, क्लिनिकल चाचण्यादरम्यान कोरोनाविर आणि इतर उपचारात्मक औषधे घेणार्‍या 19 रुग्णांची तुलना केली गेली. इतर औषधे आणि थेरपीच्या तुलनेत नवीन औषध घेत असलेल्या रुग्णांमध्ये ७७ टक्के अधिक सुधारणा दिसून आल्याचा अहवालात स्पष्ट झाला आहे. 

क्लिनिकल चाचणी मे मध्ये झाली:

कंपनीच्या म्हणण्यानुसार ड्रगची चाचणी मे महिन्यात सुरू झाली. आतापर्यंत 110 रूग्णांवर या औषधाने उपचार केले गेले आहेत. कंपनीचा असा दावा आहे की लक्षणे न घेता रोगाचा लक्ष्य करतो. औषध दिल्यानंतर 14 दिवसात औषधाचा परिणाम दिसून येतो.

भारतात 24 तासांत 27 हजार प्रकरणे:

अमेरिका आणि ब्राझील नंतर दररोज जास्त रुग्ण भारतात येत आहेत. पहिल्यांदाच 24 तासात 27 हजारांहून अधिक कोरोना प्रकरणे नोंदवली गेली. देशात आता संसर्ग झालेल्यांची संख्या आठ लाखांच्या पुढे गेली आहे. आरोग्य मंत्रालयाच्या ताज्या आकडेवारीनुसार आतापर्यंत 8 लाख 20 हजार 916 लोकांना कोरोनाची लागण झाली आहे. 22,123 लोकांचा मृत्यू झाला आहे, तर पाच लाख 15 हजार लोकही बरे झाले आहेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *