lemon water

लिंबू पाणी (कोमट)( पिल्याने शरीरातील ९८% रोग बरे होतात

प्रत्येकास माहित आहे की लिंबू पिण्याचे बरेच फायदे आहेत. लिंबूपाण्याला स्वदेशी कोल्डड्रिंक देखील म्हणतात. लिंबूमध्ये प्रथिने, कर्बोदकांमधे, जीवनसत्त्वे आणि खनिजे असतात. चला तर मग जाणून घेऊया लिंबाच्या फायद्यांबद्दल जे आपल्या आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर आहे.


लिंबू पिण्याचे फायदे


चरबी कमी करण्यासाठी उपयुक्त:


लिंबू वजन कमी करण्यासाठी प्रभावी आहे. दररोज सकाळी मध सह कोमट लिंबू पाणी पिऊन अतिरिक्त वजन कमी करता येते. लिंबामध्ये पेक्टिन फायबर असतेज्यामुळे उपासमार कमी होते, जे आपल्या वजनासाठी कार्य करते.


पचनास मदत करते:


जे सहसा पाचन समस्यांमुळे त्रस्त असतात त्यांच्यासाठी लिंबू पाणी खूप फायदेशीर आहे. लिंबाच्या रसामध्ये हायड्रोक्लोरिक एसिड acid आणि पित्त स्त्राव उत्पादन वाढवते जे पचन सुधारते. दररोज एक ग्लास लिंबूपाणी सेवन केल्याने पोटातील अस्वस्थता, फुशारकी, धडधड, जळजळ आणि गॅसची समस्या, आंबट दुखणे बरे होण्यास मदत होते. यामुळे acidity आणि संधिवात होण्याचा धोका देखील कमी होतो.


ऊर्जा वाढवण्यासाठी मदत करते:

लिंबूमध्ये योफ्लाव्होनॉइड, व्हिटॅमिन सी आणि फायटोन्यूट्रिएंट असतात, जे आपल्याला सामर्थ्य आणि उर्जा देतात. लिंबूपाणी पिण्यामुळे आपली प्रतिकारशक्ती वाढण्यास मदत होते.

मधुमेहसाठी लाभकारक:

लिंबाचे पाणी हा उच्च साखरेचा रस आणि पेयांना चांगला पर्याय मानला जातो. खासकरुन जे मधुमेहाचे रुग्ण आहेत किंवा वजन कमी करू इच्छितात त्यांच्यासाठी. साखर पुनरुत्पादित करते आणि गंभीर पातळीवर साखर न वाढवता शरीर निरोगी करते.


किडनी डिटोक्स करते:(Kidney detoxification)


लिंबाच्या पाण्याने मूत्रपिंडातील दगड बरे होतात. लिंबू मूत्राशय रस्ता साफ करतो आणि पीएच स्तर सुधारतो. लिंबूपाणी पिण्यामुळे शरीराला रीहाइड्रेट होण्यास मदत होते आणि यामुळे लघवी पातळ होण्यास मदत होते. हे शरीर मृत विषारी जीवाणू तयार होण्यास प्रतिबंधित करते.


उच्च रक्तदाब कमी करते:


लिंबू पाणी पिण्यामुळे रक्तदाब कार्य करण्याबरोबरच तणाव, नैराश्य कमी करण्याचे गुणधर्म आहेत. ज्यांना हृदयविकाराचा त्रास आहे त्यांच्यासाठी लिंबू पाणी फायदेशीर आहे. लिंबू पाणी पिल्यानंतर लगेचच तुम्हाला आराम होईल.


दम्याचा त्रास कमी होतो:


लिंबाचा रस दमा संबंधित समस्येपासून आराम देते. हे व्यक्तीच्या श्वासोच्छवासाची समस्या शांत करण्यास उपयुक्त आहे. लिंबामध्ये असलेले व्हिटॅमिन सी फुफ्फुसांच्या समस्या कमी करते.


दातांसाठी वरदान:


लिंबू पाणी पिल्याने हिरड्या आणि दात यांच्याशी संबंधित समस्या दूर होतात. लिंबू दातदुखी, दात पिवळसर होणे, दंत रोग, दातातून फुगवटा येणे इत्यादींवर प्रभावीपणे कार्य करते. लिंबूपाकात एक चिमूटभर मीठ प्यायल्यास चांगले परिणाम मिळतात.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *