चव्हाण, वासनिक आणि देवरा यांना महाराष्ट्रात फिरवू देणार नाही

नेतृत्व बदल आणि संघटना निवडणुकांबाबत कॉंग्रेसमध्ये झालेल्या भांडणाच्या पार्श्वभूमीवर महाराष्ट्र कॉंग्रेसचे नेते आणि राज्य क्रीडा व युवा कल्याण मंत्री सुनील केदार यांनी त्यांच्याच पक्षाच्या नेत्यांना धमकी दिली आहे. माजी मुख्यमंत्री पृथ्वीराज चव्हाण, मुकुल वासनिक आणि मिलिंद देवरा यांनी गांधी कुटुंबाच्या नेतृत्त्वावर प्रश्न विचारल्याबद्दल दिलगिरी व्यक्त केली, अन्यथा पक्षाचे कार्यकर्ते त्यांना महाराष्ट्रात फिरू देणार नाहीत, असे त्यांनी सोमवारी ट्विट केले.

सुनील केदार भडकले –


नागपूरचे कॉंग्रेसचे आमदार आणि महाविकास आघाडी सरकारमधील मंत्री सुनील केदार यांनी कॉंग्रेस अध्यक्षपदासाठी सोनिया गांधी यांचे समर्थन केले आहे. ते म्हणाले की, गांधी घराण्याच्या नेतृत्त्वावर बोट उगारणा Maharashtra्या महाराष्ट्रातील तीन नेत्यांनी त्वरित माफी मागावी. तत्पूर्वी, कॉंग्रेसच्या एससी सेलचे राष्ट्रीय अध्यक्ष आणि राज्य ऊर्जामंत्री नितीन राऊत यांनी सोनिया गांधी यांचे अध्यक्षपद स्वीकारण्यास असमर्थता दर्शविल्यानंतर राहुल गांधी यांना पक्षाध्यक्ष करण्याचा ठराव मंजूर केला होता.महाराष्ट्रातील शिक्षण मंत्री वर्षा गायकवाड यांनीही सोनिया यांच्या नेतृत्वावर विश्वास व्यक्त केला आहे. ते म्हणाले की, केवळ सोनिया किंवा राहुल यांच्या नेतृत्वातच कॉंग्रेसचे भविष्य सुरक्षित असेल.


महत्त्वाचे म्हणजे 23 कॉंग्रेस नेत्यांनी कॉंग्रेसचे अंतरिम अध्यक्ष सोनिया गांधी यांना पत्र लिहिले होते, ज्यात पक्षाचे पूर्णवेळ अध्यक्ष देखील होते. यामध्ये महाराष्ट्रातील तीन नेते पृथ्वीराज चव्हाण, मुकुल वासनिक आणि मिलिंद देवरा यांचा समावेश आहे.  पत्र लिहिणारे सर्व नेते भाजपाशी मिली भगत असल्याचा आरोप केला आहे..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *