covid-coronavirus

पाच महिन्यांनंतर महाराष्ट्रात कोरोनामुळे भीतीचे वातावरण.एका दिवसात १० हजारापेक्षा जास्त cases .

महाराष्ट्रात कोरोना साथीची परिस्थिती पुन्हा एकदा गंभीर रूप धारण करीत आहे. सुमारे पाच महिन्यांनंतर एका दिवसात राज्यात दहा हजाराहून अधिक नवीन प्रकरणे आढळली आहेत. अधिकृत आकडेवारीनुसार, राज्यात कोरोना साथीच्या आजारामुळे मृतांचा आकडा 52,393 झाला आहे. महाराष्ट्रासह इतर काही राज्यांत वाढत्या घटनांमुळे संक्रमित लोकांची संख्या जवळपास १२ दशलक्षांवर पोचली आहे. केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार देशात पॉसिटीव्ह  रुग्णांमध्ये मध्ये वाढ झाली आहे. महाराष्ट्र आरोग्य विभागाच्या अधिकाऱ्यांनी  मुंबईत  सांगितले की, 17 ऑक्टोबर 2020 यानंतर  पहिल्यांदाच राज्यात एका दिवसात 10,000 (10,216) पेक्षा जास्त नवीन प्रकरणे आढळली आहेत. गेल्या वर्षी 17 ऑक्टोबर रोजी एकूण 10,259 नवीन प्रकरणे नोंदली गेली. बुधवारी महाराष्ट्रात 9,855 आणि गुरुवारी 8,998 नवीन प्रकरणे नोंदली गेली आहेत

मुंबईत ११७४, पुण्यात ९८४९ आणि नागपुरात १२२५ नवीन पपॉसिटीव्ह केसेस

अधिकाऱ्यांनी  सांगितले की मुंबईत(Mumbai) ११७४, पुण्यात(Pune) ९८४९ and आणि नागपुरात १२२५ (Nagpur)नवीन रुग्ण आढळले आहेत. महाराष्ट्रात गेल्या २४ तासांत संक्रमणामुळे आणखी  53 लोकांचा मृत्यू झाला असून, राज्यात कोरोना साथीच्या आजारामुळे मृतांचा आकडा 52, 393 to वर पोहोचला आहे.

केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाने जाहीर केलेल्या आकडेवारीनुसार, केरळ, उत्तर प्रदेश, बंगाल, छत्तीसगड आणि तामिळनाडूमध्ये गेल्या एक महिन्यामध्ये सर्वात कमी पॉसिटीव्ह रुग्ण आढळले आहेत, तर महाराष्ट्र, पंजाब, मध्य प्रदेश, हरियाणा आणि दिल्लीमध्ये सर्वात जास्त सक्रिय रुग्ण आढळले आहेत. महारष्ट्रामध्ये  पॉसिटीव्ह(corona Positive) लोकांची  संख्या खूप मोठ्या प्रमाणावर वाढत आहे.

गुरुवारी 7.61 लाख टेस्ट घेण्यात आल्या .

इंडियन काउन्सिल ऑफ मेडिकल रिसर्चच्या (ICMR) नुसार गुरुवारी देशभरात ७६१८३४ samples नमुन्यांची तपासणी कोरोना संसर्ग शोधण्यासाठी करण्यात आली. एकत्रित आतापर्यंत एकूण 21 कोटी 99 लाख 40 हजार नमुन्यांची चाचणी घेण्यात आली आहे.

आतापर्यंत देशात 1,57,548 लोक मरण पावले

देशात संक्रमित झालेल्यांची संख्या एक कोटी ११ लाख ७३ हजारांवर गेली आहे, त्यामध्ये आतापर्यंत एक कोटी आठ लाख ३९ हजारांहून अधिक संक्रमित लोक बरे झाले आहेत तर १,५७,५४८. लोकांचा मृत्यू झाला आहे. देशातील रूग्णांची पुनर्प्राप्ती दर ९७.०१ टक्के खाली आला आहे तर मृत्यूचे प्रमाण १.४१ टक्के आहे. केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार, देशातील अल्प-उपचारित रूग्णांची संख्या निरंतर वाढत आहे. सध्या १,७६,३१९ active सक्रिय प्रकरणे आहेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *