aniil parab

मुलींची शपथ घेऊन सांगतो मी असे काही केले नाही

महाराष्ट्राचे माजी गृहराज्यमंत्री अनिल देशमुख यांच्या वर खंडणीचा आरोप झाल्यानंतर आता शिवसेना नेते अनिल परब चर्चेत आले आहेत . परब यांनी कंत्राटदारांकडून 2-2 कोटी रुपये घेण्यास सांगितले होते, असा आरोप सचिन वाजे ने बुधवारी एनआयएला पत्र लिहून केला आहे.मुकेश अंबानी यांच्या घराजवळील अ‍ॅन्टीलिया प्रकरण आणि मनसुख हिरेन यांच्या हत्येप्रकरणी अटक करण्यात आलेल्या महाराष्ट्रातील माजी पोलिस अधिकारी सचिन वाझे (sachin waje news) यांनी बुधवारी आणखी एक मोठा खुलासा केला आहे. राज्याचे गृहमंत्री अनिल देशमुख (anil deshmukh 100cr) यांच्यावर खंडणीचा आरोप केल्यानंतर आता त्यांनी उद्धव ठाकरे सरकारमधील शिवसेनेचे नेते आणि मंत्री अनिल परब यांना लक्ष्य केले आहे.
एनआयएला लिहिलेल्या पत्रात वाझे यांनी असा दावा केला आहे की अनिल परब यांनीही कंत्राटदारांकडून पैसे वसूल करण्यास सांगितले होते. मात्र, शिवसेनेच्या नेत्याने हे आरोप पूर्णपणे फेटाळून लावले आहेत.

परब यांनी हे आरोप फेटाळले

अनिल परब यांनी बुधवारी सांगितले की, “मी एक खरा शिवसैनिक आहे आणि आमच्या पक्षाचे दैवत बाळासाहेब ठाकरे आणि माझ्या दोन मुलींची शपथ घेऊन सांगतो की सचिन वाजे यांना मी असे काहीही बोललो नाही.” ते म्हणाले की, वाजे यांनी त्यांच्यावर केलेले आरोप अगदी खोटे आहेत. आम्ही आता पुढच्या मंत्र्याला लक्ष्य करू असे भाजपने आधीच सांगितले होते. भाजप हे सर्व करत असल्याचा आरोप परब यांनी केला.

परब म्हणाले की, आमचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांची बदनामी करण्यासाठी हे आरोप त्यांच्या जवळच्या लोकांना चुकीच्या आरोपाखाली गुंतवण्यासाठी लावण्यात येत आहेत.

काय प्रकरण आहे:

निलंबित पोलिस अधिकारी सचिन वाझे यांनी बुधवारी राष्ट्रीय अन्वेषण यंत्रणेला (एनआयए) एक पत्र लिहिले आहे, ज्यात त्यांनी अनिल परब यांनी विश्वस्तांकडून पैसे वसूल करण्यास सांगितले असल्याचे नमूद केले आहे.महाराष्ट्रातील माजी गृहमंत्री अनिल देशमुख यांनी मुंबईतील बार आणि रेस्टॉरंट्समधून पैसे गोळा करण्यास सांगितले होते, अशी कबुली त्यांनी पत्रात दिली. पुढे त्यांनी असा दावाही केला आहे की जुलै-ऑगस्ट 2020 मध्ये राज्याचे परिवहन मंत्री अनिल परब यांनीही त्यांची भेट घेतली होती.

या बैठकीत अनिल परब यांनी चौकशी बंद करण्याच्या नावाखाली विश्वस्तांकडून 50 कोटी आणण्यास सांगितले, असा आरोप वाझे यांनी केला. त्यानंतर परब यांनी यावर्षी जानेवारीत पुन्हा त्याला बोलवून बीएमसी कंत्राटदारांविरूद्ध चौकशी करून त्या प्रत्येकाकडून दोन कोटी रुपये वसूल करण्यास सांगितले. अशा 50 कंत्राटदारांकडून किमान 2 कोटी रुपये आणण्यास सांगण्यात आले असल्याचा दावा वाझे यांनी केला.
वाजे यांच्या या पत्रा नंतर पुन्हा एकदा महाराष्ट्राच्या राजकारणात खळबळ उडाली आहे. मात्र, शिवसेना नेते अनिल परब यांनी हे आरोप खोडून काढले आहेत. ते म्हणाले की सचिन वाजे यांना असे काहीही करण्यास सांगितले नाही.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *